5

മുംബൈ പൊലീസ്


മുംബൈ പൊലീസ് കണ്ടു. എനിക്കിഷ്ടായി.

ഇഷ്ടമായ ചിത്രങ്ങളെപ്പറ്റി കുറേ നല്ലതും പിന്നൽ‌പ്പം മോശവും പറഞ്ഞാൽ സിനിമാക്കാര് പുകിൽ ഉണ്ടാക്കില്ലെന്ന വിശ്വാസത്തിൽ ചിലത് പറയുന്നു. എന്നുവെച്ച് ഇതൊരു സമ്പൂർണ്ണ സിനിമാ അവലോകനമല്ല. ചില അഭിപ്രായങ്ങൾ മാത്രം.

നല്ലത്
——-
1. നായകൻ വരുമ്പോൾ കൈയ്യടിയും കൂവലും, പിന്നെ സിനിമയ്ക്കിടയിൽ അവിടവിടായി തീയറ്ററിൽ നിന്നുള്ള അലമ്പുകളും മറ്റും ഇല്ലാതെ കുറേക്കാലത്തിന് ശേഷം ഒരു സിനിമ കാണാനായി. പാവം പൃഥ്വിരാജ് നല്ലൊരു വേഷം ചെയ്താലും കൈയ്യടിക്കാനോ വിസിലടിക്കാനോ ആളെക്കിട്ടില്ലെന്ന് വെച്ചാൽ കഷ്ടാണേയ് !! 08:30 ന് ചെന്ന് ക്യൂ നിന്ന് 9 മണിയ്ക്കുള്ള ടിക്കറ്റ് കിട്ടുക എന്നതും വളരെക്കാലത്തിന് ശേഷം സംഭവിച്ച കാര്യമാണ്.

2. ഒരു കുറ്റാന്വേഷണ കഥയിൽ ഇന്നേവരെ അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുള്ള ഏറ്റവും വ്യത്യസ്തമായ സസ്പെൻസ്. സഞ്ജയും ബോബിയും ഡോൿടർമാർ ആയതുകൊണ്ടാകാം ഇങ്ങെനെയൊരു ക്ലൈമാസ്കിനെപ്പറ്റി ചിന്തിച്ചതും എഴുതി ഫലിപ്പിച്ചതും. രണ്ടാളും കൈയ്യടി അർഹിക്കുന്നു.

3. കുഞ്ചന്റെ ഇന്നേ വരെ കണ്ടിട്ടുള്ളതിൽ വച്ച് ഏറ്റവും മനോഹരമായ ഒരു രംഗം ഈ സിനിമയുടെ മുതൽക്കൂട്ടാണ്.

4. പൃഥ്വിരാജിന്റെ മോശമല്ലാത്ത പ്രകടനം. റഹ്‌മാനെ കൂടുതൽ നല്ല വേഷങ്ങളിൽ കാണാൻ കഴിയുന്നതിൽ സന്തോഷമുണ്ട്.

5. മലയാള സിനിമ രണ്ട് സൂപ്പർ താരങ്ങൾക്ക് വേണ്ടി മാത്രം സൃഷ്ടിക്കപ്പെടുന്ന കഥകളിൽ നിന്ന് പുറത്തുകടന്നു തുടങ്ങീന്ന് ചിലപ്പോഴെങ്കിലും തോന്നാൻ തുടങ്ങിയിരിക്കുന്നു.

മോശം
———
1. വാഹനാപകടം സംഭവിക്കുന്ന സമയത്ത് ചില്ല് പൊളിച്ച് പുറത്തേക്ക് വരുന്ന പൃഥ്വിയുടെ മുഖത്ത്, അപകടത്തിൽ സംഭവിക്കുന്ന പാടുകൾ നല്ല ഭേഷായിട്ട് ഉണങ്ങിപ്പറ്റിയ പരുവത്തിലുള്ള മേക്കപ്പ്. മേക്കപ്പിന്റേയും ഇത്തരം സീനുകൾ ചിത്രീകരിക്കുന്നതിന്റേയും കാര്യത്തിൽ മലയാള സിനിമ ഇനീം ഒരുപാട് ദൂരം മുന്നോട്ട് പോകാനുണ്ട്.

2. പൃഥ്വിരാജിന്റെ വെപ്പ് മീശ അരോചകം. മറ്റേതെങ്കിലും സിനിമയ്ക്ക് വേണ്ടി മീശ എടുത്തിട്ടുള്ള സമയത്താണ് ഈ സിനിമയുടെ ചിത്രീകരണമെങ്കിൽ വെപ്പ് മീശ ഒട്ടിക്കാതെ പറ്റില്ല എന്നറിയാം. പക്ഷെ, പൊലീസുകാരൻ ആയാൽ മീശ വേണമെന്ന് നിർബന്ധം പിടിക്കുന്നത് എന്തിനാണ് ? ഐ.ജി.പത്മകുമാറിന് മീശയില്ലല്ലോ ?

3. ക്രൈം നടത്താനുള്ള കാരണം ഇന്നത്തെ കാലത്ത് അത്ര വലിയ ഒരു സംഭവമായിട്ട് തോന്നിയില്ല. അത്തരം കാര്യങ്ങൾക്ക് നിയമപരിരക്ഷ പല രാജ്യങ്ങളിലും വന്നുതുടങ്ങിയിട്ടുള്ള കാലമാണെന്നത് ബോബിയും സഞ്ജയും മറന്നതാണോ അതോ അറിയാത്ത പോലെ നടിക്കുന്നതാണോ ?

4. ക്രൈം നടത്താൻ, തലേന്ന് ഫുൾ സെറ്റപ്പിൽ റിഹേർസൽ നടത്തുന്നത് അൽ‌പ്പം കടന്ന കൈ ആയിപ്പോയി. ചുറ്റുമുള്ള ഫ്ലാറ്റുകളിൽ പാതിരാത്രിക്ക് ഉറക്കം പോലും കളഞ്ഞ് ഫേസ്ബുക്കിൽ മാന്തിക്കളിക്കുന്ന എന്നെപ്പോലുള്ള ആരെങ്കിലും അൽ‌പ്പം കാറ്റ് കൊള്ളാനായി ബാൽക്കണിയിൽ വരുമ്പോൾ റിഹേർസൽ കാണാനുള്ള സാദ്ധ്യത വിരളമൊന്നുമല്ല ഓൺലൈൻ അണ്ണന്മാരുടെ ആത്മാർത്ഥതയെ ചോദ്യം ചെയ്യുന്ന ഒരു രംഗമായിപ്പോയി അത്

ആദ്യമേ പറഞ്ഞല്ലോ, കുറവുകൾ ചിലതൊക്കെ ഉണ്ടെങ്കിലും ചിത്രം എനിക്കിഷ്ടമായി. മുൻപ് കണ്ടിട്ടുള്ള പല പൊലീസ് സ്റ്റോറികളിൽ നിന്നും വിട്ടുനിൽക്കുന്ന ചിലത് ഇതിലുണ്ട്. ചിത്രത്തിന്റെ സസ്‌പെൻസ് വിളിച്ച് പറയുന്നത് ശരിയല്ല എന്നതുകൊണ്ട് കൂടുതൽ ഒന്നും പറയാൻ നിർവ്വാഹമില്ല.

നിയമപരമല്ലാത്ത മുന്നറിയിപ്പ് / അപേക്ഷ
————————————————————
കമന്റ് എഴുതുന്നവർ സസ്‌പെൻസ് വെളിപ്പെടുത്തരുതെന്ന് അപേക്ഷിക്കുന്നു. അത്തരം കമന്റുകൾ ഡിലീറ്റ് ചെയ്യുന്നതാണ്. അത്തരക്കാർക്ക് എതിരെ നിയമപരമല്ലാത്ത നടപടി എടുക്കുന്നതുമാണ്.

Comments

comments

One thought on “ മുംബൈ പൊലീസ്

  1. ഫേസ്ബുക്കിൽ പോസ്റ്റ് ചെയ്ത കുറിപ്പ്, കുറേ മാസങ്ങൾക്ക് ശേഷം ബ്ലോഗിലും പബ്ലിഷ് ചെയ്യുന്നു.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

You may use these HTML tags and attributes: <a href="" title=""> <abbr title=""> <acronym title=""> <b> <blockquote cite=""> <cite> <code> <del datetime=""> <em> <i> <q cite=""> <strike> <strong>